![](https://www.iod.go.th/wp-content/uploads/2020/10/news_content_5.png)
สถาบันโรคผิวหนังจัดโครงการอบรมเรื่อง “การป้องกัน ปราบปรามการทุจริต เรามีส่วนร่วมได้อย่างไร” เพื่อสร้างความตระหนักถึงผลการทุจริต ประพฤติมิชอบ โดยให้ความรู้เรื่องการจัดการผลประโยชน์ ทับซ้อนให้กับเจ้าหน้าที่สถาบันโรคผิวหนัง และร่วมเสวนาหรือรับฟังปัญหาผลประโยชน์ทับซ้อน มีวัตถุประสงค์เพื่อปรับฐานความคิดบุคลากรให้แยกแยะผลประโยชน์ส่วนตนและผลประโยชน์ส่วนรวมด้วยระบบคิด “แก้ทุจริตต้องคิดเป็น” และ “แก้ทุจริตต้องคิดแยกแยะ” (Digital Thinking)
ในวันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ เวลา 11.00 - 16.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 16 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ
![](https://www.iod.go.th/wp-content/uploads/2020/10/news_content_5-2.png)